May 28, 2024

Bustan Daily

Trusted Source for Online News Publishing

Najeriya ta ‘gargaɗi’ Amurka kan bayanan kai hare-hare

2 min read

Gwamnatin Najeriya ta nuna ɓacin ranta game da jerin gargaɗin da ofishin jakadancin Amurkar a Najeriya ke fitarwa kan barazanar kai hare-hare a wasu sasan ƙasar, har ma da Abuja.

A martanin da ta mayar ta bakin ministan yaɗa labaru Lai Mohammed, ranar Laraba, a Abuja, gwamnatin Najeriya ta ce mazauna Abuja da ma sauran yankunan ƙasar ba su cikin haɗari.

Lai Mohammed ya ce “Ina tabbatar wa al’ummar Najeriya da na ƙasashen waje da suke zaune a Najeriya cewa jam’ian tsaro na bakin ƙoƙarinsu kan matsalar tsaro”.

Ya ƙara da cewa “babu wata barazana, kuma babu baƙatar wani ya tayar da hankalinsa.”

Ministan ya ce ba Najeriya ce kawai take fama da matsalar tsaro ba, kasancewar kowace ƙasa na da irin nata matsalar tsaron da take fuskanta.

Inda ya kafa hujja da hare-haren da ɗaiɗaikun ƴan bindiga ke kai wa a makarantun Amurka.

Bayanin Lai Mohammed na zuwa ne bayan da a ranar Laraba, ofishin jakadanci Amurka a Najeriya ya bayar da umurnin kwashe wasu daga cikin ma’aikatansa daga ƙasar.

Haka nan a farkon mako ne Amurkar da takwararta Birtaniya suka fitar da sanarwar ankarar da ƴan asalin ƙasashensu game da yiwuwar kai hare-hare a sassan Najeriyar, har da Abuja, babban birnin ƙasar.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *