May 21, 2024

Bustan Daily

Trusted Source for Online News Publishing

Ali Bongo ya roƙi ƙasashen duniya su kai masa ɗauki

1 min read

Shugaban Gabon, Ali Bongo, wanda ke cikin yanayi na ɗaurin talala bayan juyin-mulkin sojoji ya nemi ƙasashen duniya da abokansa su kai masa ɗauƙi.

A wani bidiyo da aka fitar a shafukan sada zumunta an jiyo Mista Bongo a inda ya ke tsare a harshen Turanci yana cewa shi da iyalinsa na tsare, sai dai kuma bai san halin da matarsa da ɗansa ke ciki ba.

Sojoji da suka kifar da gwamnatin Bongo sun rushe gwamnatinsa tare da rufe iyakokin ƙasar, suna mai jadadda cewa jagoran juyin-mulkin ne zai riƙe ƙasar.

Zuri’ar iyalan Bongo sun shafe shekaru 56 akan mulkin Gabon.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *